ใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า - ล้อหลังบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ PoGGie
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

PoGGie

Register
เข้าร่วม
9 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า - ล้อหลังบ้างครับ เวลาวิ่งความเร็วประมาณ 100 มันมีเสียงหอนมาจากข้างหน้า คิดว่าเป็นที่ลูกปืนล้อ แต่ถ้าวิ่งต่ำกว่า หรือสูงกว่า 100 เสียงก็หายไปครับ หรือว่าเป็นเสียงของเฟืองท้าย

อยากทราบ Number ของลูกปืนล้อหน้า และล้อหลัง ด้วยครับ จะให้ที่ทำงานสั่งซื้อให้ได้ถูกกว่ากันเยอะ ... อิ อิ

ทนไม่ไหวไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ลูกปืนล้อหน้าขวาครับ ตลับลูกปืนยาว ๆ เหมือนสองตัวติดกัน ตอนแรกคิดว่ามีตลับนอกตลับในแต่ไม่ใช่ ตอนนี้เสียงหายแล้ว

ทำมากี่ตังหรอครับ ช่ายบอกหน่อยจะได้ไม อยากรู้เอาไว้ครับ

ลูกปืน 780 ค่าแรง 150 ครับ ผมทำที่โคราช

เว็บนี้ขาย ล้อหน้า 520- ล้อหลัง 750- ซื้อลูกปืนไปให้ร้านทำก็คงเซฟอีกหน่อยครับ

http://www.tnwautopart.com/

อยากรู้เหมือนกันครับ อยากจะไปเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

ใช่ครับๆ อยากทราบราคาครับ

ตอนนี้ผมวิ่งเกิน 100 เสียงดังมาจาก ล้อหลัง งืด งืด งืด ดังมากเลย

ดังงืดๆ บางทีเป็นที่ยางนะคับ :smile:

ทำมากี่ตังหรอครับ ช่ายบอกหน่อยจะได้ไม อยากรู้เอาไว้ครับ

เคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า

ของเดิมมันไม่ได้ปิดฝาน้ำเข้า สนิมเพียบ เสียงดังมากกกก

คู่หน้า รวมค่าแรง พันกว่า ๆ อู่หลังบ้าน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม