ไดชาร์ตมีเสื่อมสภาพบ้างรึเปล่าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ เรื่องมีอยู่ว่า

ปกติรถผมใช้แก๊สครับ จะสตาท์ดด้วยน้ำมันตอนเช้าพออุณภูมิถึง45ก็จะตัดเป็นแก๊ส

ตอนใช้น้ำมันเบาดับตลอด ต้องกรอคันเร่งตลอด พอตัดแก๊สก็ขับได้ปกติดี
ผมล้างแอร์โฟล์ด้วยนะครับ พอเห็นว่าน้ำมันเบาดับ รวมทั้งซื้อแอร์โฟล์มาเปลี่ยนก็ไม่หายจากอาการนี้...

แต่พอมาตอนสิ้นปี ผมได้เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ ปรากฎว่าตอนใช้น้ำมันรอบนิ่งมากๆ
ไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องทั้งนั้น รวมทั้งก็ไม่ได้ล้างแอร์โฟล์อะไรด้วย

แต่เปลี่ยนได้ไม่ถึงเดือน ผมลืมบิดกุญแจoff ปั๊มติ๊กทำงานตลอดครึ่งวัน สตาท์ดไม่ติด ต้องยกแบตไปชาร์ตไฟที่ร้าน

หลังจากนั้นเป็นต้นมา อาการเดิมก็เกิดขึ้นตลอดมา จนผมไม่แน่ใจว่าที่ร้านชาร์ตให้เต็มรึเปล่า ก็ได้เอาแบตไปชาร์ตอีกรอบ ก็เหมือนเดิมครับ...เป็นมา6เดือนแล้วครับ
ผมเลยคิดว่ามันจะเกี่ยวกับไดชาร์ตรึเปล่า มันทำงานได้ไม่เต็มที่
ทำให้ตอนใช้น้ำมันไฟไม่พอ เพราะปั๊มติ๊กทำงานด้วย แต่พอตอนเป็นแก๊สกินไฟน้อยกว่า เพราะปั๊มติ๊กไม่ทำงาน

ขอบคุณทุกท่านมากครับ:burn:

อยากช่วยตอบนะ แต่กลัวตอบไม่เคลียร์
up ไปก่อนแระกัน

อาการนี้ ตอบยาก

มีเสื่อม มั้ย.......ผมตอบว่ามี
แต่ว่ามันจะ........เสื่อมแบบไหน
บอกไม่ได้........ต้องถอดมาดูอ่ะคัฟ
อาการ........ของแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน
เท่าที่ผม.......มีประสบการ์ณ คือ เปลียน
ถ่านใน...........ไดชาร์ตอ่ะคัพ ก้อนดำๆอ่ะคัฟ

• กระทู้ ผู้เขียน
คือ ขนาดตอนกลางวันนะครับ รถติดแค่เปิดแอร์ปกติ ไม่เปิดวิทยุ
ไฟบอกแก๊สยังหรี่เลยครับ ต้องเร่งเครื่องซัก1500ประมาณ1นาที
ไฟถึงจะสีเข้มเหมือนเดิม.....ไม่ต้องพูดถึงตอนกลางคืนเลยครับ...เศร้า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม