ไฟเบรคมือติดค้างตลอดแก้ไขงัยดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ magma
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

magma

Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:redface:ไฟเบรคมือติดค้างตลอดแก้ไขงัยดี เพิ่งเป็นน่ะครับ งงเลย แก้ที่ไหนดี

สายที่ต่อกับด้ามเบรคมือ หลวม หรือสวิทซ์ค้าง สักอย่างนึงเนี่ยแหละ เป็นสายไฟเส้นเดียวนะ แดงๆ หรือน้ำตาลเนี่ยแหละ จำไม่ได้ ลองหาดูตรงใต้คอนโซลกลาง

น๊ามมันเบรคใกล้จะหมดรึป่าวงิ

มี2อย่างครับ...1.นำมันเบรคหมด 2.ไฟเบรคหลังขาดหรือสายกราวด์ไฟเบรคหลังหลวม(เปิดดูตรงหลอดไฟเบรคมีนอ๊ตเกลียวปล่อยขันให้แน่น)

เพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรค หรือเพิ่งไปทำอะไรกับระบบเบรคมารึเปล่า

ลองเช็คลูกลอยในกระปุกน้ำมันเบรคดูครับ บางทีตอนเราถ่ายน้ำมันเบรคออกไป ลูกลอยมันก็ลงไปอยู่ข้างล่าง
พอเราเติมน้ำมันเบรคเข้าไปใหม่ แล้วลูกลอยไม่ลอยขึ้นมา ไฟเบรคมือก็จะติดค้างครับ
ต้องหาอะไรไปเขี่ยๆ ให้ลูกลอยมันลอยขึ้นมาครับ

เติมน้ำมันเบรคเพิ่มก็หายครับ เคยเป็น...

• กระทู้ ผู้เขียน
:biggrin: หายแล้วครับ ใสน้ำมันเบรคเพิ่มนี้เอง ขอบคุณทุกท่านน่ะคร๊าบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม