รบกวนถามหน่อยครับว่าเป็นอะไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31684
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31684

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าเวลาเหยีบเบค มัมีไพคำว่า POWER ติดที่ไมล อยากรู้ว่าเตือนอะไรครับ คือว่ารถผม 12v เปลี่ยนเป็นเกียร์ทำมะดาแล้วครับ ลองหาสสาเหตุไม่เจอครับ ทีแรกว่าน้ำมันเครื่องยุบก็เติมแล้วก็ไม่หายครับ ระบบน้ำมันต่างๆในหอ้งเครื่องก็ปกติครับ รบกวนหน่อยครับผม กอ่นที่มันจะแย่ครับ...เพราะตอนนี้ราคาเครื่องแพงเหลือเกินครับ:sweat:

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ปัญหานี้รุสึกตอบกันไปหลายครั้งแล้วครับ กรณีแรกหลอดไฟท้ายขาดไม่ดวงใดก็ดวงหนึ่ง หรือใส้ใดใส้หนึ่ง หรือไม่ก็หลอดไม่ขาดแต่วัตต์ของแต่ละหลอดไม่เท่ากัน กรณีที่สอง ขั้วสายกราวน์ลงไม่ดีไม่แน่นหรือขาด กรณีต่อมา กล่องคุมไฟท้ายเสีย..ตามนี้ลองดูครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]

ไฟ POWER ที่มุมซ้ายบนอะครับป๋าลอง ไม่ใช่ไฟเบรคมือกับไฟเตือนหลอดไฟเบรคขาดนะครับ

ผมว่าสายไฟช๊อตอะครับ ต้องลองไล่สายดูอะ

ไฟ POWER ที่มุมซ้ายบนอะครับป๋าลอง ไม่ใช่ไฟเบรคมือกับไฟเตือนหลอดไฟเบรคขาดนะครับ

ผมว่าสายไฟช๊อตอะครับ ต้องลองไล่สายดูอะ

อ้าว.โทษทีครับ ตามแชมป์ว่าครับลองไล่สายดู เพราะปกติกรณีเกียร์ออโต้จะมีสวิทย์กด POWER ที่ข้างเก๊ะท้าวแขน สายอาจช๊อตก็ได้ครับเมื่อเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ธรรมดาครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำครับ แต่ยังไม่ได้ทำอะไรมันก็หายไปเองครับผม

ไฟโอเวอร์ไดร์มันกระพริบๆๆ อ่ะครับ หลังจากพึ่งวายสายไฟมาเร็จ สตาร์เครื่องทีแรกไม่กระพริบ ขับสักพักนึ่งจะกระพริบอ่าคับ...กระพริบตลอดเวลาเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม