ล้อ Gts ต้องใส่สเปเซอร์หน้าหลังเท่าไหร่ถึงพอดีซุ้ม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เอาแบบหุบนิดนึง เพราะใส่โช้คเดิมแต่อยากจะหล่อ แนะนำหน่อยท่านที่เคยใส่ทั้งหลาย กลัวลงแรงๆ จะกระแทกซุ้มล้อด้วย ก็เลยขอหุบนิดนึงพอดี ๆ:biggrin:

อืมใส่สัก 10 มิลก็พอมั๊ง ตามมาตราฐาน แต่ว่าจะหาเรื่องทำไมเนี่ย
ใส่แล้วเดี๋ยวก็สั่นหรอก

ไม่ต้องใส่คับ ไม่โดน
Gts หน้ากว้างแค่6 ผมใส่Gtr ยังไม่โดนเลย ทั้ง หน้า-หลัง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กะขนาดยางด้วยคับ
ถ้าใส่ตามสเปกล้อไม่ติดคับ

ไม่ได้ กลัวติดโช้คคับ อยากหล่อ ล้อ แนบซุ้มอ่ะคับ มันหล่อดี

อืมใส่สัก 10 มิลก็พอมั๊ง ตามมาตราฐาน แต่ว่าจะหาเรื่องทำไมเนี่ย
ใส่แล้วเดี๋ยวก็สั่นหรอก

สั้นเรยหรอท่าน ว้า ไม่ค่อยอยากหาเรื่องสั่นด้วย

ของผมใส่เฉพาะ ล้อหลังครับ ใส่สเปอร์เซอร์ 5 ออก 5 หนา 1นิ้ว ตามด้วย สเปอร์เซอร์ ปิเนียม 6 มิล แล้วโหลดลงมา พอดีแก้มยาง อมยางนิดๆ ไม่ติดขอบไม่ติดซุ่ม ยาง ขนาด 205/55/16 ตามนั้นครับ ไม่มีสั่นครับ ไม่มีปลอกกันสั่นอะครับ:redface:

1 นิ้วกับ 6 มิล นี่เยอะนะ ราวๆ 35 มิลได้รึป่าวน่ะ น่ากัวจัง

ล้อหลังไม่มีปลอกไม่เป้นไรแต่ล้อหน้าไม่มีสั่นแน่ๆครับ

ของผมก็ gts นะ ใส่หลังอย่างเดีนว 10 มิลนะสั่งกลึงเอาตามขนาดดุมเลยไม่ติดไม่สั่นนะเต็มพอดีไม่ล้นนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม