เข็มวัดรอบไม่ขึ้น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31618
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31618

RB20
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามหน่อยครับ คือเข็มวัดรอบไม่ขึ้นครับ

ได้ลองจอไมล์ตัวใหม่รุ่นเดียวกันจากพี่ลอง มาใส่ดูก็ไม่ขึ้นอีก

ผมเลยงงครับไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรเกี่ยวกับระบบไฟหรือเปล่าครับ

รถผม RB20DE 24V auto ครับแต่ตัวรถเป็น 12V เดิมครับ

ขอบคุณครับ:confused:

คือ วางเครื่อง 24 วาล์วมาใช่ไหมคับ

แล้ว แล้วหลังจากวางเครื่องแล้ว มันขึ้นไหม รึว่าไม่ขึ้นแต่แรก

ขอรายละเอียดอีกนิดคับ

คือว่าเครื่องผมมันติด Lpg ขับมาแล้ว 2 ปีกว่า ช่วงหลังมันเริ่มรวน พอหลังจากเอาไปให้ช่างซ่อมมันก็ไม่ขึ้นอีกเลย ช่างก็ลองเอาตัวใหม่มาใส่ก็ไม่ขึ้น เค้าก็เลยไม่คิดค่าซ่อมผม ขอหักเป็นตัววัดรอบที่เสีย ทีนี้ผมก็เลยไปเอาของที่พี่ลองมาใส่ ก็ไม่ขึ้นอยู่ดี ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่าง เริมจากตรงไหน หรือว่าจะเอาไปให้ช่างร้านประเภทไหนดูให้ครับ(ช่างซ่องพวกเครื่อง,ช่างร้านไดฯ,ช่างร้านเครื่องเสียง)

คือว่าเครื่องผมมันติด Lpg ขับมาแล้ว 2 ปีกว่า ช่วงหลังมันเริ่มรวน พอหลังจากเอาไปให้ช่างซ่อมมันก็ไม่ขึ้นอีกเลย ช่างก็ลองเอาตัวใหม่มาใส่ก็ไม่ขึ้น เค้าก็เลยไม่คิดค่าซ่อมผม ขอหักเป็นตัววัดรอบที่เสีย ทีนี้ผมก็เลยไปเอาของที่พี่ลองมาใส่ ก็ไม่ขึ้นอยู่ดี ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่าง เริมจากตรงไหน หรือว่าจะเอาไปให้ช่างร้านประเภทไหนดูให้ครับ(ช่างซ่องพวกเครื่อง,ช่างร้านไดฯ,ช่างร้านเครื่องเสียง)

ไปให้ช่างสมพรไล่สายไฟเลยครับ..เด้วก็รู้ว่ามันเป็นไร...
ปล.ถ้าจอไมล์ 12 v ที่ซื้อพี่ไปแล้วไม่ได้ใช้เพราะถ้าของเก่ายังใช้ได้อยู่เอามาคืนหรือมาเปลี่ยนอะไหล่อย่างอื่นก็ได้นะครับ ไม่มีปัญหาไรเพราะเราพวกเดียวกัน..

น่าจะเป้นที่ระบบไฟของรถมากกว่าเรือนไมล์นะแบบนี้

อาการแบบพี่โดเลย กล่องecu เสียคับผม ลองสับกล่องดูนะคับ

เหมือน ข้างบนบอก.....
กล่องเสียแหง ๆเข้าร้านแก๊ส ให้ ร้านแก๊สแก้ แล้วเสียยังนี้ สงสัยอย่างที่บอก กล่องพังแน่เลยครับ

เพราะคุณเหมือนผมทุกประการเลย ผมก็เข้าร้านแก๊ส แม่งแก้ให้ผม ตัดต่อสายคอยล์เอาสัญญาณรอบ ซ๊อตเลยครับกล่องพังรอบไม่ขึ้น 555+++ สบายไป..........

เหมือน ข้างบนบอก.....
กล่องเสียแหง ๆเข้าร้านแก๊ส ให้ ร้านแก๊สแก้ แล้วเสียยังนี้ สงสัยอย่างที่บอก กล่องพังแน่เลยครับ

เพราะคุณเหมือนผมทุกประการเลย ผมก็เข้าร้านแก๊ส แม่งแก้ให้ผม ตัดต่อสายคอยล์เอาสัญญาณรอบ ซ๊อตเลยครับกล่องพังรอบไม่ขึ้น 555+++ สบายไป..........

โดนครับ งานเข้าอีกแล้ววววววว เดี่ยวลองไปหาสมพรอย่างพี่ลองแนะก่อน

สงสัยไม่แคล้วกล่องเนี่ยละ ไม่จบสักกะที :cry:

ขอบคุณมากๆทุกคนสำหรับคำชี้แนะครับ

โดนครับ งานเข้าอีกแล้ววววววว เดี่ยวลองไปหาสมพรอย่างพี่ลองแนะก่อน

สงสัยไม่แคล้วกล่องเนี่ยละ ไม่จบสักกะที :cry:

ขอบคุณมากๆทุกคนสำหรับคำชี้แนะครับ

เอาน่าค่อยๆ ทำกันไปสำหรับเซฟมักไม่เซฟ....

เหมือนกันเลย แต่มีอาการเพิ่ม คือติดๆ ดับๆ กระตุกไป กระตุกมา ตอนนี้ ไฟหน้า low ไม่ติดด้วยหล่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม