กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เกจวัดบนหน้าปัด

blackcef

Registered
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
คะแนนการตอบรับ
0
คะแนน
1
ต้องการเปลี่ยนเครื่องยนต์ ไม่วาจะเป็นเครื่องในตระกูลjz หรือ Rb แล้วพวกไมล์และเกจวัดบนหน้าปัดต่าง ๆ จะยังสามารถใช้งานได้อย่างเป็นปกติมั้ยคับ

ใช้ได้.. แต่ช่างที่วางเครื่อง ต้อง Wiring ให้ใหม่ด้วยครับ
แต่บางกรณีที่เครื่องยนต์ มีสัญญาณเตือนพิเศษที่แตกต่างออกไป ก็ไม่ได้ครับ

สรุปว่า หาหน้าปัทม์ ที่ตรงกับรุ่นเครื่องมา ดีที่สุดครับ