กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบว่าถ้าเครื่องเราไม่มีเลข จะมีผลกระทบอะไรบ้างระยะยาว

A311294

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 พ.ค. 2007
คะแนนการตอบรับ
0
คะแนน
0
อยากทราบว่าถ้าเครื่องเราไม่มีเลข จะมีผลกระทบอะไรบ้างระยะยาว
ทั้งหมดเลยอะครับ

แล้วเราสามารถเอาไปตีเลขเครื่องใหม่ได้ไหมครับ

เครื่องไม่มีเลขผลระยะยาวคือตอนจะขายโอนไม่ได้ครับ
ถ้าโดนจับแล้วตรวจกันจริงๆก้โดนข้อหาไปอีก1กีทง แต่ถ้าเข้าด่าน
ก้คงไม่โดนเพราะถ้ามันจะดุตรงนั้นก็ให้มันมุดไปดูเอาละกัน

ส่วนตีเลขเครื่องได้ไหมได้ครับ แต่ต้องหาใบซื้อขายเครื่องที่
มีเลขเครื่องจริงๆที่สามารถเอาไปแจ้งได้ซะก่อนแล้วค่อยหาร้านตอก
เลขเอาครับ ไม่ก็ไปหาเครื่องที่พังแล้วขอซื้อเครื่อง เอาเลขเครื่องก็ได้ครับ

ขอคุณมากครับ

เครื่องไม่มีเลขผลระยะยาวคือตอนจะขายโอนไม่ได้ครับ
ถ้าโดนจับแล้วตรวจกันจริงๆก้โดนข้อหาไปอีก1กีทง แต่ถ้าเข้าด่าน
ก้คงไม่โดนเพราะถ้ามันจะดุตรงนั้นก็ให้มันมุดไปดูเอาละกัน

ส่วนตีเลขเครื่องได้ไหมได้ครับ แต่ต้องหาใบซื้อขายเครื่องที่
มีเลขเครื่องจริงๆที่สามารถเอาไปแจ้งได้ซะก่อนแล้วค่อยหาร้านตอก
เลขเอาครับ ไม่ก็ไปหาเครื่องที่พังแล้วขอซื้อเครื่อง เอาเลขเครื่องก็ได้ครับ
อืมมมมมม..............เป็นการเป็นงานกะเค้าก็เป็นเนอะ:biggrin: :brick: :brick:

มีอีกประเภทนะ

มีเลขเครื่อง แต่ไม่แจ้ง พกแต่ใบอินวอย อันนี้ไม่โดนจับ เพราะถูกต้อง

ค่อยไปแจ้งลงเล่มตอนขาย ไม่ต้องเสียภาษีเยอะๆตามซีซีด้วย 555

แล้วที่ไหนรับตอกอ่ะ

มีอีกประเภทนะ

มีเลขเครื่อง แต่ไม่แจ้ง พกแต่ใบอินวอย อันนี้ไม่โดนจับ เพราะถูกต้อง

ค่อยไปแจ้งลงเล่มตอนขาย ไม่ต้องเสียภาษีเยอะๆตามซีซีด้วย 555

แล้วต่อทะเบียนได้ตามปกติใช่มั้ยครับ ?
ที่ ตรอ. เค้าจะดูตรงนี้ออกหรือเปล่า ?
เพราะยังไม่ได้ไปแจ้งเหมือนกันครับ

แล้วต่อทะเบียนได้ตามปกติใช่มั้ยครับ ?
ที่ ตรอ. เค้าจะดูตรงนี้ออกหรือเปล่า ?
เพราะยังไม่ได้ไปแจ้งเหมือนกันครับ

ส่วนมากก็ตรวจ ตรอ กันนะ ตรวจนอกไม่ต้องเอารถไป ขูดเลขไปอย่างเดียว

เสียค่าทำ 200-300 ก็ว่ากันไป

แต่อย่างเลขเครื่องเดิม เป็น 20 แล้วเปลี่ยนเป็น 20 โบเนี่ย เค้าไม่ค่อยสังเกตุหรอก เพราะเค้าจะขูดแค่เลขตัวถัง แต่ถ้าเลขเป็น 20 แต่เครื่องเป็น เจ เนี่ย มันคงรู้อ่ะครับ