กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++หัวเทียนเบอร์นี้ใช้ได้บ่++

A31211

mamamusab
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
NGK BP 7 HS
มันใช้กันได้มั๊ยคั๊บ
เหมาะกับเครื่องอะไรบ้าง..
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

เหมาะกับเครื่องยนต์แก๊สโซลีน (เบนซิน)นะครับ ใช้กับเครื่องยนต์ ดีเซลไม่ได้นะครับ
ผมรู้เที่านี้นะครับ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบเพิ่มนะครับ

เหมาะกับเครื่องยนต์แก๊สโซลีน (เบนซิน)นะครับ ใช้กับเครื่องยนต์ ดีเซลไม่ได้นะครับ
ผมรู้เที่านี้นะครับ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบเพิ่มนะครับ

หึหึ ป้าเอกนี่แต่เช้าเลย

NGK เบอร์ต่ำร้อนครับ
ขับในกรุงเทพ ใช้เบอร์ร้อน เบอร์ 5 ครับ
หัวเทียนต้องการอุณหภูมิหนึ่ง เรียกว่า self cleaning temperature
ขับในกรุงเทพ ความร้อนในห้องเครื่องน้อย จึงต้องใช้เบอร์ร้อน
ขับความเร็วสูง ต่อเนื่องนานๆ ความร้อนในห้องเครื่องสะสมมาก จึงต้องใช้เบอร์เย็นครับ

ถ้าคุณใช้เบอร์เย็นเกินไปขับในเมือง หัวเทียนจะดำง่าย เพราะอุณหภูมิไม่ร้อนถึงจุด self cleaning temperature
.
.
.
แล้วแบบนี้ละมีสาระอะยังโธ่

ไฟล์แนบ

10.7 KB · อ่าน: 179
    26.4 KB · อ่าน: 180
จ๊าบจิงๆ ป้าเอกเนี่ย เก่งจัง นึกว่า ดร.เสรี วงษ์มณพา

ตอนแกะมาจากเครื่องเจเดิมๆ
ถ้าจำไม่ผิด ก็เบอร์นี้ละพี่ ก็ดีนะ
ถ้าเบอร์น้อยมากๆใช้แก๊สเดี๋ยวร้อน
กระเบื้องแตกร่วงลงมาเสื้อสูบพังหมด

เอ่อ แล้ว20โบ มันควรใช้หัวเทียนเบอร์ไหนดีอะคับ ขอรายละเอียดหน่อยคับ ยี่ห้อ/เบอร์/ราคา ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เอ่อ แล้ว20โบ มันควรใช้หัวเทียนเบอร์ไหนดีอะคับ ขอรายละเอียดหน่อยคับ ยี่ห้อ/เบอร์/ราคา ขอบคุณล่วงหน้าคับ
เบอร์ 44 ยี่ห้อ SA-LENA
ราคาตกลงกันเอง

เบอร์ 44 ยี่ห้อ SA-LENA
ราคาตกลงกันเอง

ถ้าเป็น SA-LENA ไม่เกี่ยงราคา
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆ

แล้ว1Jboเดิมใช้เบอรไร !
ถ้าบูสสัก บารใช้เบอรไร

ตกลงเบอร์ 7 นี่มันร้อน หรือว่าเย็น หรือว่ากลาง ๆ
แร้วมันใช้ได้บ่

ราคาหัวนึงเท่าไหร่

ตกลงเบอร์ 7 นี่มันร้อน หรือว่าเย็น หรือว่ากลาง ๆ
เค้าไม่ขายเป็นหัวเค้าขายเป็นมัด:biggrin:

7 นี่เย็นแล้วคับ พี่ออย เคยอ่านจาก web ของ ngk มาเค้าบอกว่า การใช้หัวเทียนที่ต่างจาก spec เดิมของรถอ่ะคับ ให้เป็นเบอร์ล่ะ 50 แรงม้าอ่ะคับ

หมายถึงโมเพิ่ม 50 ม้าแล้วค่อย + เพิ่มจากเบอร์ std 1 เบอร์อะคับ

std rb เป็นเบอร์ 5 คับ แต่ตอนนี้ผมใส่เบอร์ 6 ของ ngk iridium คับ ตอนเปลี่ยนเห็นผลเลย รอบเดินเบาดีขึ้น ไอน้ำจับท่อเพียบเลย ตอนซื้อมาหัวล่ะ 396฿ ตอนนี้ลดลงมาอีกเหลือ 375฿ ที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=205465 ถูกที่สุดแล้วตอนที่เช็คอะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ด้านบน