กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มาชวนไปทำบุญ มูลนิธิบ้านสัตว์พิการ ปากเกร็ด

A31009

สาวกรากหญ้า
Moderator
ทางป๋าไก่ ประธานฯ TIIDA CLUB. โทรมาชวนไปร่วมทำบุญ
ด้วยกันระหว่าง CEFIRO & TIIDA
วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2550 เวลา 12.30 น.
ณ มูลนิธิบ้านสัตว์พิการ อ.ปากเกร็ด

รายละเอียด....คร่าวๆ (ลอกมาจาก เว็ปของ TIIDA CLUB.
วันนี้ว่างๆไม่รู้จะทำอะไรก็เลยขังรถไปที่มูลนิธิบ้านสัตว์พิการไปสำรวจสถานที่เส้นทางไปเรียบร้อยแล้วครับ (ขับหลงอยู่ตั้งนาน)พอไปถึงก็ได้เห็นสภาพของสัตว์ครับ ที่ได้รับบาดเจ็บนอนกันอยู่ในกระบะพอเข้าไปในบริเวณที่สุนัขพวกมันก็ลุกขึ้นมาจองมองเรา
พร้อมๆกันแล้วก็ส่งเสียงร้องเห่าบ้างแรกๆก็ตกใจกลัวเหมือนกันแต่พี่คนที่เข้าไปด้วยบอกว่าเข้าไปได้ครับมันไม่กัด ก็เลยเดินเข้าไปใกล้มันก็กระดิกหางแล้วพยายามที่จะเข้ามาหาเราแต่ขาของพวกมันเจ็บบ้างหักบ้าง
เห็นแล้วสงสารมากเลยครับ มีน้องแมวด้วยแต่น้อยกว่าน้องหมาบางตัวพอผมเข้าไปลูบหัวมันมันก็หยุดเห่าไม่มีอาการที่จะดุเลยครับ มันมองจองเราตาแป๋วเลย
บ้างตัวก็อยากให้เราเข้าไปจับมันบ้างแต่มันเยอะผมคงลูบหัวมันไม่ได้ทุกตัว บ้างตัวก็ติดป้ายว่าสุนัขดุ พี่เค้าบอกว่าสุนัขที่ดุเนี้ยส่วนใหญ่จะถูกคนทำร้ายมา(ผมคิดในใจนี้เหรอสิ่งที่เรียกว่ามนุษย์ทำกับสัตว์เดระฉาน
)จำทำให้มันดุร้ายเพราะมันเคยโดนคนทำร้ายมันมามันเลยไม่ไว้ใจคนอีกต่อไปมีแต่ความละแวงและกลัว
อยากให้เพือนๆพี่ๆไปร่วมกันทำบุญแบ่งปันความสุขให้กับสุนัขแมวเหล่านี้ที่ได้ชื่อว่าเป็นเพื่อนที่ซื่อสัตว์ที่สุดครับ โดยส่วนตัวผมก็เลี้ยงหมาที่บ้านไวด้วย ผมถ่ายรูปมาด้วย อาจไม่ค่อยชัดนะครับใช้มือถือถ่านครับ

[TABLE width="100%" border=0][TBODY][TR][TD vAlign=center>« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 13:35 »
[/TD][TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20]อ้างถึง [/TD][/TR][/TBODY][/TABLE]
<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>ไงผมขอสรุปจำนวนคนที่จะไปแน่ๆก่อนนะครับ
1. พี่ไก่
2. พี่ใหม่
3. ท๊อป (อ้วน) +แฟน
4. ท๊อป เล็ก
5. นู๋เต้น
6. พี่เอท
7. พี่แอน
8. mong_tkd
9. บิว+แฟน
10. มิว+แฟน
11.นู๋แก้ม
12.พี่ยี้
13.TOD
14.Rayman
15.J-tkf
ใครจะไปเพิ่ม+ผู้ติดตาม ลงชื่อได้เลยนะครับ ไปกันเยอะๆนะครับพี่น้องครับ
ถ้าคลับCEFIRO จะไปทำบุญด้วยก็ยินดีมากเลยครับ

16.พี่เจี๊ยบ
17.พี่โจ้ cefior-thailand
18.duckboy
19.ชิ+แฟน(คนไหนก็ไม่รู้ไปเคลียรกันเอาเอง)
ผมจะส่งจำนวนคนที่จะไปพรุ้งนี้นะครับ แล้วเดียวจะมาสรุปว่าของต้องเอาอะไรที่จำเป็นเพิ่มบ้างนะครับ

มีสมาชิกท่านใด จะเดินทางไปร่วมทำบุญกันบ้าง ถือเป็นกิจกรรมร่วมกันระหว่าง คลับ พันธมิตร ก็แล้วกันนะครับ....:biggrin:

ไฟล์แนบ

42.5 KB · อ่าน: 742
    40.4 KB · อ่าน: 784
    32.5 KB · อ่าน: 755
    58.3 KB · อ่าน: 775
    61.1 KB · อ่าน: 747
    41.9 KB · อ่าน: 673
    62.8 KB · อ่าน: 676
    46.3 KB · อ่าน: 687
    54.3 KB · อ่าน: 682
    64 KB · อ่าน: 734

เมื่อ 3 มิ.ย.2550 กลุ่ม Cef@non ได้เดินทางไปบริจาคสิ่งของไปบ้างแล้วครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/1336

ทั้งนี้..สถานที่จอดรถมีน้อยไม่น่าจะเกิน 12 คัน(แบบจอดใกล้ๆ ข้างทาง)

เข้าไปดูสภาพความเป็นอยู่ด้านใน มามั่งป่ะ ป๋าลอง.....
ไม่ไปก็ไม่ได้...เซฟนนท์ คงไม่ต้องไปอีกครับ
ท่านอื่นสนใจจะไปร่วมด้วยกันไม๊...
เพราะต่อไปต้องมีกิจกรรมร่วมกัน ระหว่างคลับ นิสสัน อยู่แล้ว
ไปทำความหนิดหนมกันเสียก่อน คลับเขาไม่ใหญ่
เขาอยากให้เกียรติ ชมรมฯ ของเราก่อนเพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี

ใครไปได้ก็ไปด้วยกันครับ...

^_^

ไฟล์แนบ

263.2 KB · อ่าน: 142
มีใครผ่านบางนาไหมคับ... มาหิ้วนู๋ไปด้วยนะ...

มีใครไปมั่ง นอกจากนู๋เมย์
ใกล้ถึงวันแข่งควอเตอร์ไมล์กันแล้ว
มาทำบุญ ทำทาน เพื่อเป็นสิริมงคล กันหน่อยครับ พี่ น้อง
ใจ ครับ ใจ ทำด้วยใจ

มาร่วมด้วยช่วยกันหน่อย

-​

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ด้านบน