Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++++ น้อง หนิม ++++

A31450

Administrator
Staff Member
Administrator
Registered
เอ่อออ ไม่มีอะไรคับ...

เอารถไปทำสี+หลังคา ...

เลยเอารูปสนิมหลังคามาฝาก บรึ๋ยยยย เห็นแล้วขนลุก

:mad: :mad:

ไฟล์แนบ

30.7 KB · อ่าน: 285
    23.4 KB · อ่าน: 286
    17.8 KB · อ่าน: 278
    28.6 KB · อ่าน: 286

มันน่ากัวจิงๆ น้องหนิมเนี้ย...

อันนี้รูปก่อนทำ ... รูเบ่อเริ่ม เลย :sweat:

ไฟล์แนบ

19 KB · อ่าน: 223
สรุปแล้วเมย์ ใช่หลังคาไร เดิมตัดเหรอ หรือซื้อหลังคายุ่นมาใหม่

สรุปแล้วเมย์ ใช่หลังคาไร เดิมตัดเหรอ หรือซื้อหลังคายุ่นมาใหม่

ตัดต่อพันธุกรรม :dribble:

แปลงจากชายเป็นหญิง:dribble:

ส้มๆๆๆๆๆๆ.....ๆๆๆ

อาการเดียวกันเลยครับ ของผมตัดปะ หยอดทองเหลืองเอา
ตอนช่างปะผุ หลังคาเดียวพอง เดียวยุบ ช่างเคาะบ่นเลย
แต่สุดท้ายก็เสร็จ แต่ตอนนี้ยังพ่นสีไม่เสร็จเลย พ่นครั้งแรก สีไม่เหมือน จอดอยู่ในอู่ แล้วมันก็ปูดขึ้นมาอีก ก็เลยขูดออกขัดใหม่ น่าจะจบ มันปูดเพราะขัดสนิมไม่หมด (ที่ดำ ๆตามรอยเคาะ นั้นแหละตัวดี ) ไอ้ตรงที่ปะ ไม่ปูด เซ็งเลย

เมย์ขัดสีเก่าออกหมดเลยรึ

รถผมก็ใกล้แล้วเหมือนกันครับ

อาการเดียวกันเลยครับ ของผมตัดปะ หยอดทองเหลืองเอา
ตอนช่างปะผุ หลังคาเดียวพอง เดียวยุบ ช่างเคาะบ่นเลย
แต่สุดท้ายก็เสร็จ แต่ตอนนี้ยังพ่นสีไม่เสร็จเลย พ่นครั้งแรก สีไม่เหมือน จอดอยู่ในอู่ แล้วมันก็ปูดขึ้นมาอีก ก็เลยขูดออกขัดใหม่ น่าจะจบ มันปูดเพราะขัดสนิมไม่หมด (ที่ดำ ๆตามรอยเคาะ นั้นแหละตัวดี ) ไอ้ตรงที่ปะ ไม่ปูด เซ็งเลย

สนิมมันเกิดจากขี้กาว ที่ใช้เชื่อมคานติดกับแผ่นเหล็กหลังคา มันหมดอายุแล้วทำปฏิกิริยากับเหล็ก จะให้หายขาดไม่ใช่ขูดสนิมออกหมดแล้วหายนะครับ ต้องเลาะแผ่นออกแบบไอ่เมย์อล้วขูดขี้กาวบนคานทิ้ง ถึงจะหายขาด......เห็นกะลังทำสีอยู่ อยากให้ทำให้จบอ่ะ...:cool: :cool:

................น่ากลัว อ่ะ

มันเกิดจากขี้กาว ที่ใช้เชื่อมคานติดกับแผ่นเหล็กหลังคา มันหมดอายุแล้วทำปฏิกิริยากับเหล็ก จะให้หายขาดไม่ใช่ขูดสนิมออกหมดแล้วหายนะครับ ต้องเลาะแผ่นออกแบบไอ่เมย์อล้วขูดขี้กาวบนคานทิ้ง ถึงจะหายขาด......เห็นกะลังทำสีอยู่ อยากให้ทำให้จบอ่ะ...:cool: :cool: [/quote]

ขอบคุณครับ
ผมทำตามที่บอกแล้ว ตัดคานออกมาขัดสนิมออก แล้วเชื่อมคานกลับไปอย่างเดิมแล้วทาด้วยสีกันสนิม เว้นช่องครึ่ง ซม.
ใช้ซิลิโคนอัดในช่องหลัง กลับคาน ตามเดิมอยากให้มันไม่เกิดขึ้นมาอีก น้องหนิมนี่ น่ากล้ว

เม รูปดิสเพลเมิงเหมือนรถโดนไฟไหม้เลยอะ แน่ใจว่าทำสีเพราะสนิม ไม่ได้โดนไฟไหม้
ช่ายมะ 555...:biggrin:

มันเกิดจากขี้กาว ที่ใช้เชื่อมคานติดกับแผ่นเหล็กหลังคา มันหมดอายุแล้วทำปฏิกิริยากับเหล็ก จะให้หายขาดไม่ใช่ขูดสนิมออกหมดแล้วหายนะครับ ต้องเลาะแผ่นออกแบบไอ่เมย์อล้วขูดขี้กาวบนคานทิ้ง ถึงจะหายขาด......เห็นกะลังทำสีอยู่ อยากให้ทำให้จบอ่ะ...:cool: :cool:

ขอบคุณครับ
ผมทำตามที่บอกแล้ว ตัดคานออกมาขัดสนิมออก แล้วเชื่อมคานกลับไปอย่างเดิมแล้วทาด้วยสีกันสนิม เว้นช่องครึ่ง ซม.
ใช้ซิลิโคนอัดในช่องหลัง กลับคาน ตามเดิมอยากให้มันไม่เกิดขึ้นมาอีก น้องหนิมนี่ น่ากล้ว[/quote]
เต๊นท์ แถวบ้าน ก้บอกให้ทำงี้เหมือนกัน ขูดกาว ออกให้หมด ถึงจะหาย
แก้ไข Step แบบนี้ ใช้ งบเท่าไหร่ครับ

คือ ไม่ได้เปลี่ยนหลังคาใช่ป่าว ใช้บายเดิม เลาะ แล้วขูด

งืดๆ.....งืดๆๆ

[/quote]
เต๊นท์ แถวบ้าน ก้บอกให้ทำงี้เหมือนกัน ขูดกาว ออกให้หมด ถึงจะหาย
แก้ไข Step แบบนี้ ใช้ งบเท่าไหร่ครับ

คือ ไม่ได้เปลี่ยนหลังคาใช่ป่าว ใช้บายเดิม เลาะ แล้วขูด[/quote]

ที่ผมทำนี่ก็เต๊นท์ ทำให้ครับ ใช้หลังเก่า ทำตามนั้น
โดนค่า เคาะ ปะ ผุ ไป 1000.- ค่าสียังไม่รู้ แต่ไม่น่าเกิน 5000.- พ่นเยอะครับ กันชน หน้า หลัง ด้วย

คือ ไม่ได้เปลี่ยนหลังคาใช่ป่าว ใช้บายเดิม เลาะ แล้วขูด[/quote]

ที่ผมทำนี่ก็เต๊นท์ ทำให้ครับ ใช้หลังเก่า ทำตามนั้น
โดนค่า เคาะ ปะ ผุ ไป 1000.- ค่าสียังไม่รู้ แต่ไม่น่าเกิน 5000.- พ่นเยอะครับ กันชน หน้า หลัง ด้วย[/quote]

น่าลงทุนทำทั้งทีน่าซื้อหลังคาธรรมดาเก่ายี่ปุ่น เซียงกงขายบานละ 5000-7000 เองครับ
อย่างน้อยก็ดีกว่าซ่อมหลังคาเดิมแน่นอนครับ

ค่าทำหลังคาละ 5000.- ใช้แผ่นเหล็กใหม่ทั้งผืนตีโค้งเข้ารูปบนคานเดิม....

หรือใครไม่สบายใจกัวฝีมือการโค้งไม่เข้ารูป ก้อไปซื้อหลังคามาเลาะแต่แผ่นเหล็กมาครอบที่รถ ค่าหลังคา 6000 + ค่าใส่ค่าสี อีก 5000 รวมเป็น 11000.-

**ราคาทั่วไปนะ**ประมาณนี้

เมย์ขัดสีเก่าออกหมดเลยรึ

คับ เพราะสีเดิมมันทำมาไม่ดี ((สมัยตอนพ่อขับ))

ถ้าไม่ลอกเดี๋ยวจะไปกันใหญ่ อู่เลยลอกซะทั้งคัน เหล็กใส ปิ๊งง เลย:tongue:

น้องเมย์จ๋า
เค๊าให้เปิดผ้าหลังคาแล้วเลาะคานลงมา
ไม่ใช่เปิดเหล็กบนหลังคา
งี้เมิงต้องเชื่อมกลับเข้าไปใหม่อ่ะดิ
แร้วมันจะแข็งแรงเหรอว๊า...
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ด้านบน